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Kuruhusu kuingia kwa taka zisi-
zoruhusiwa kwenye mfumo wa 
majitaka.
Adhabu – faini 
Tshs. 1,000,000 – 3,000,000
Kifungo miaka 2 au vyote
Kuruhusu taka ngumu au vimim-
inika au kuziweka katika hali ya 
kusafiri hadi kwenye eneo la 
chanzo cha maji.
Adhabu – faini 
Tshs. 1,000,000 – 10,000,000
Kufanya shughuli za kibinadam 
kama kujenga majengo kwenye 
eneo la chanzo au linalotumiwa  
kama muundombinu
Adhabu faini 
Tshs 1,000,000-10,000,000
Kifungo miaka 2 au vyote

HAKI NHAKI NA WAJIBU WA MTEJA.

Kupewa huduma na kulipia 
Ankara ya maji na majitaka kila 
mwezi na kwa wakati
Kutoa taarifa ya hujuma katika 
miundombinu ya maji.
KulindaKulinda na kutunza vyanzo vya 
maji na miundombinu ya maji.
Kufika ofisi za Mamlaka na   
kupata ufafanuzi wa jambo lolote 
kuhusu huduma ya maji na maji-
taka
Kutoa taarifa ya uvujaji wa maji  
Kuhoji na kujiridhisha na watu 
wanaojifanya wanahusika na 
huduma ya maji kabla ya 
kuhudumiwa pale wanapokuwa 
na mashaka.
KutumiaKutumia huduma kwa kuzingatia 
malengo ya kupewa huduma.
Kuomba kupimiwa ufanisi wa 
mita ya maji unapohitaji kufanya 
hivyo.
KuzingatiaKuzingatia sheria na kanuni 
katika kuomba na kutumia 
huduma ya maji.
Kulipia na kunyonyewa majitaka 
kutoka kwenye septink tank.

MAKOSA YA JINAI KIFUNGU 
CHA        Kifungu 61-68.

Kuharibu miundombinu ya maji, 
majitaka au mali za Mamlaka.
Adhabu – faini 
Tshs 500,000 – 50,000,000        
Kifungo miaka 2 au vyote

KuingiliaKuingilia miundo mbinu na         
kutumia huduma ya maji bila 
idhini ya Mamlaka. 
Adhabu-faini  
Tshs 500,000 – 50,000,000         
Kifungo miaka 2 au vyote

KusababishaKusababisha upotevu/kumwagika   
kwa maji kwa njia yeyote.
Adhabu -  faini 
Tsh. 500,000 – 10,000,000
Kifungo miaka 2 au vyote

Kufanya hujuma ya aina yeyote 
kwenye mita ya maji.
AdhAdhabu – faini 
Tshs. 500,000 – 10,000,000,       
Kifungo miezi 6 au vyote

Kutumia huduma ya maji kinyume 
na malengo ya kupewa huduma.
Adhabu – faini 
TTshs. 50,000 – 5,000,000 Kifungo 
miezi 6 au  vyote

Kuoga, kufua, kutupa, kuruhusu 
uchafu  kuingia kwenye maeneo 
ya vyanzo vya maji au maeneo 
yanayotumiwa kutoa huduma ya 
maji.
KufanyaKufanya shughuli yeyote kama 
kufungua/kufunga valvu au vifaa 
vingine vinavyotumiwa katika 
kutoa huduma ya maji.

Kuruhusu uchafuzi wa maji  au 
vyanzo vya  maji
Adhabu – faini 
TTshs. 50,000 – 1,000,000 Kifungo 
miezi 3 au  vyote


